ศึกสายเลือด! จับติ้ว คิง เพาเวอร์ คัพ นัดเปิดหัวอัสสัมชัญดาร์บี้แมตช์ ประจำภาคกลาง

ผลการจับสลากประกบคู่ ฟุตบอลนักเรียน King Power’s Cup 2016 รอบคัดเลือกภาคกลาง 10-14 กันยายน 2559

สนามโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
รอบแรก (วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2559)

  • โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพ พบกับ โรงเรียนอัสสัมชัญ ศรีราชา จ.ชลบุรี (10 ก.ย. 59, 08.30 น.)
  • โรงเรียน อบจ.ชัยนาท พบกับ โรงเรียนเทพศิรินทร์ (10 ก.ย. 59, 10.10 น.)
  • โรงเรียนซางตาครู้สศึกษา พบกับ โรงเรียนสวนกุหลาบสมุทรปราการ (10 ก.ย. 59, 13.00 น.)
  • โรงเรียนธัญบุรี พบกับ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ สตรีวิทยา 2 (10 ก.ย. 59, 14.00 น.)

รอบสอง

  • โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี พบกับ โรงเรียนเบจมราชรังสฤษฏิ์ จ.ฉะเชิงเทรา
  • โรงเรียนพุทธิรังสีพิบูล จ.ฉะเชิงเทรา พบกับ โรงเรียนดรุณาราชบุรี
  • โรงเรียนประเทืองทิพย์วิทยา พบกับ โรงเรียนมัธยมสุวิทย์เสรีอนุสรณ์
  • โรงเรียนโยธินบูรณะ พบกับ โรงเรียนศรีประจันต์ เมธีประมุข จ.สุพรรณบุรี
  • โรงเรียนสายปัญญารังสิต พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพ – โรงเรียนอัสสัมชัญ ศรีราชา จ.ชลบุรี
  • โรงเรียนสวนกุหลาบ นนทบุรี พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียน อบจ.ชัยนาท พบกับ โรงเรียนเทพศิรินทร์
  • โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนซางตาครู้สศึกษา พบกับ โรงเรียนสวนกุหลาบสมุทรปราการ
  • โรงเรียนปทุมวิไล พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนธัญบุรี พบกับ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ สตรีวิทยา 2

14317476_1752015935037599_2788596763890000211_n

สนามโรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี
รอบแรก (วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2559)

  • โรงเรียนเทศบาลวัดดอนไก่ดี – โรงเรียนสวนกุหลาบ ปทุมธานี (10 ก.ย. 59, 08.30 น.)
  • โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี – โรงเรียนฐานปัญญา (10 ก.ย. 59, 10.10 น.)
  • โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ – โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนนทบุรี (10 ก.ย. 59, 13.00 น.)
  • โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี – โรงเรียนพรตพิทยพยัต (10 ก.ย. 59, 14.40 น.)

รอบสอง

  • โรงเรียนเทศบาลปลายบาง วัดสุนทร – โรงเรียนสามพรานวิทยา จ.นครปฐม
  • โรงเรียนฤทธิณรงค์รอน จ.ฉะเชิงเทรา -โรงเรียนศึกษานารี
  • โรงเรียนท่ามะปราง จ.สระบุรี – โรงเรียนวัดสุทธิวราราม
  • โรงเรียนศาลาตึกวิทยา จ.นครปฐม – โรงเรียนพลูตาหลวง จ.ชลบุรี
  • โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนเทศบาลวัดดอนไก่ดี – โรงเรียนสวนกุหลาบ ปทุมธานี
  • โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา 2 พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี – โรงเรียนฐานปัญญา
  • โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ – โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนนทบุรี
  • โรงเรียนจิตรลดา พบกับผู้ชนะระหว่าง โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี – โรงเรียนพรตพิทยพยัต

14199358_1752015931704266_3296273701738166519_n

หมายเหตุ! รายชื่อโรงเรียนดังต่อไปนี้ ถูกจับสลากผ่านเข้าไปรอแข่งขันในรอบ 2 โดยอัตโนมัติ

  • โรงเรียนสายปัญญารังสิต
  • โรงเรียนสวนกุหลาบ นนทบุรี
  • โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
  • โรงเรียนปทุมวิไล
  • โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
  • โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา 2
  • โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน
  • โรงเรียนจิตรลดา

ติดตามข่าวสารจิ้งจอกสยาม